JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

Simu: No. 0733173656 Chuo cha Afya na Sayansi

Nukushi:  027-2647956 Shirikishi,
Barua Pepe: principal@tangacohas.ac.tz S.L.P. 5030
Tovuti: www.tangacohas.ac.tz TANGA.

Barua zote zipitie kwa: Mkuu wa

Chuo.
18t July, 2024

Kumb. Na COHAS/TAG/13/VOL.6/582

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UTABIBU
KWA MWAKA WA MASOMO 2024/2025

Napenda kuchukua nafasi hii kukupongeza na kukutaarifu kwamba Wizara ya Afya kwa kushirikiana
na Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET) imekuchagua
kujiunga na mafunzo ya Stashahada ya Utabibu ngazi ya Nne (NTA Level 4) katika Chuo cha Afya na
Sayansi Shirikishi-Tanga. Mafunzo haya ni ya miaka mitatu (3).

Chuo kitafunguliwa tarehe 07 Oktoba, 2024 na unapaswa kuripoti chuoni kuanzia saa 1.30 asubuhi
hadi saa 11.30 jioni. Endapo utashindwa kuripoti nafasi yako utapoteza na kuchukuliwa na mtu
mwingine.

Ili kukamilisha usajili na kupokelewa chuoni unatakiwa kufanya yafuatayo: -

) Kukamilisha malipo ya ada kama ilivyoainishwa katika majedwali ya gharama za mafunzo
(Jedwali namba 1 na 2). Malipo haya yatafanyika kupitia benki na mitandao ya simu kwa
kutumia namba ya kumbukumbu ya malipo (control number) utakayopewa kabla ya kuwasili
chuoni. Ili kupata namba ya kumbukumbu malipo, tafadhali wasiliana na Mhasibu wa Chuo
kupitia namba ya simu 0733173656 Mwanafunzi ambaye hatalipa ada iliyoainishwa kwenye
kipengele hicho HATAPOKELEWA.

i)  Pima afya yako katika hospitali (sio zahanati/kituo cha afya) inayotambulika na kujaziwa Fomu
ya Matibabu (Medical Examination Form) kabla ya kuripoti chuoni.

i) Kujaza Fomu ya Uthibitisho wa Utii wa Sheria na Taratibu za Chuo utakayopewa ufikapo
chuoni. Unakumbushwa kuzisoma na kuzielewa sheria zote kabla ya kusaini.

iv)  Kujaza Fomu iliyoambatishwa inayohusu Taarifa za Wazazi/Walezi wako
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v)  Kununua vifaa vyote vilivyoainishwa katika sehemu B vitakavyokuwezesha katika mafunzo
yako uwapo chuoni. Hii ni pamoja na sare za chuo.

SEHEMU A: MAELEKEZO YA MALIPO

Kila mwanafunzi atapaswa kulipa Jumla ya Tsh 1,000,400.00 (shilingi Milioni moja na elffu nne tu)
kwa mwaka (kwa wasio na BIMA ya Afya) na Tsh 950,000.00 (shilingi laki tisa na elfu hamsini tu)
kwa mwaka kwa walio na BIMA ya Afya. Fedha hizi zinajumuisha gharama za mafunzo zinazolipwa
chuoni moja kwa moja na gharama zisizo za mafunzo zinazolipwa kwenye mamlaka na Taasisi
nyingine za Serikali. Fedha hizo zikishalipwa hazirudishwi (non-refundable).

Mchanganuo wa malipo ni kama ulivyoainishwa katika majedwali yafuatayo:

I. Gharama zinazolipwa moja kwa moja Chuoni:

Malipo ya vipengele vifuatavyo yatalipwa moja kwa moja chuoni kwa kutumia namba ya
kumbukumbu ya malipo (control number) itakayotolewa kwa kila mwanafunzi kupitia ofisi ya uhasibu
ya chuo. Mwanafunzi anaweza kulipa malipo ya ada ya mwaka mzima kwa mara moja au kwa awamu
mbili kama inavyoonekana katika mchanganuo ufuatao:

Jedwali 1: Gharama zinazolipwa moja kwa moja Chuoni:

KIPENGELE MALIPO MUHULA| MALIPO | JUMLA
WA KWANZA MUHULA
WA PILI

Mafunzo 200,000.00 200,000.00 | 400,000.00

Mitihani ya Ndani 50,000.00 50,000.00 | 100,000.00

Usajili 20,000.00 - 20,000.00

Michezo 10,000.00 - 10,000.00

Fedha ya Dharura 10,000.00 - 10,000.00

Malazi (kwa wanafunzi wa bweni) 75,000.00 75,000.00 | 150,000.00
Practicum Guide, Practicum placement fee and 80,000.00 - 80,000.00
Procedure Book

JUMLA 445,000.00 325,000.00 770,000.00

NB: 1. Malipo tajwa katika Jedwali namba 1, yanapaswa kufanyika kila mwaka wa masomo.
Ada ya muhula wa kwanza italipwa yote mara tu unapowasili chuoni na ya muhula wa pili
italipwa ndani ya siku 7 baada ya kuanza muhula wa pili.
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I1. Malipo ya Gharama za Mitihani ya Kitaifa, NACTVET na BIMA ya Afya (NHIF)

Malipo ya vipengele vifuatavyo yatafanyika pia kwa kutumia namba ya kumbukumbu ya malipo
(control number) itakayotolewa kwa kila mwanafunzi kupitia ofisi ya uhasibu ya chuo. Ikumbukwe pia
kuwa malipo ya vipengele hivi yatafanyika mwanzoni mwa kila mwaka wa masomo.

Jedwali 2: Malipo ya Gharama za Mitihani ya Kitaifa, NACTVET na BIMA ya Afya (NHIF)

KIPENGELE KIWANGO CHA MALIPO
Gharama za Matibabu (kwa wasio na BIMA) 50,400.00

Mitihani ya Kitaifa 150,000.00

NACTEVET Quality Assurance 20,000.00

Gharama za uhakiki wa wanachuo kwenye mfumo | 10,000.00
wa udahili wa NACTVET (Kwa wanachuo
waliochaguliwa na OR-TAMISEMI tu)

JUMLA 230,400
NB:
1. Mwanafunzi anatakiwa kuwa na kadi ya bima ya afya ili imsaidie akapohitaji huduma ya
matibabu. Kulipia gharama za matibabu ni jukumu la mzazi. Ili mwanafunzi aweze

kusaidiwa kupata kadi ya bima ya afya, mzazi ana wajibu wa kuhakikisha mwanafunzi
huyo ana namba ya kitambulisho cha NIDA na kiwango cha fedha kinachotakiwa kwa ajili
ya malipo hayo. Namba ya kitambulisho cha NIDA ni muhimu wakati wa usajili wa
mwanafunzi katika Huduma za Bima ya Afya.

2. Wanafunzi waliochaguliwa moja kwa moja kupitia OR-TAMISEMI watapaswa kulipia
gharama kwa ajili ya uhakiki. Gharama za uhakiki wa wanafunzi zimewekwa na
NACTVET ili kuhakiki wanafunzi waliochaguliwa moja kwa moja na kupangwa na OR-
TAMISEMI kwenye vyuo vya Serikali. Gharama hizi zitalipwa moja kwa moja NACTVET
wakati wa udahili kwenye kumbukumbu namba (Control number) itakayotolewa katika
ofisi ya udahili.

3. Mzazi atawajibika kulipa gharama za mafunzo kwa vitendo mwanafunzi atakapokuwa
kwenye mafunzo kwa vitendo nje ya chuo. Gharama hizi zinaweza kujumuisha malazi,
chakula, usafiri na gharama zitakazotakiwa kila mwanafunzi kukilipa kituo cha mafunzo
kwa vitendo.
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SEHEMU B: MAHITAJI YA MWANAFUNZI AWAPO CHUONI
Yafuatayo ni mahitaji muhimu ambayo mzazi/mlezi utapaswa kumuandalia mwanafunzi kabla ya
kufika chuoni.

I. SARE:

Wasichana: Magauni mawili (2) meupe ya mikono mifupi yenye kola na urefu unaopita magoti
anapokuwa ameketi; magauni hayo yasiwe na ribbon/urembo. Viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi
kisichotoa sauti wakati wa kutembea sakafuni na soksi nyeupe, makoti mawili (2) meupe (ya mikono
mirefu). Nguo maalum kwa ajili ya kuvaa chumba cha upasuaji (theatre scrubs) rangi ya blue/kijani.

Wavulana: Suruali mbili (2) za kitambaa cha rangi ya khaki (isiwe “cardet” au “jeans”), mashati
mawili yenye rangi nyeupe yenye mikono mifupi na yasiyo na urembo. Viatu vya ngozi vyenye rangi
nyeusi visivyotoa sauti wakati wa kutembea sakafuni na soksi nyeupe.

Makoti mawili (2) meupe (ya mikono mirefu). Nguo maalum kwa ajili ya kuvaa chumba cha upasuaji
(theatre scrubs) rangi ya blue/kijani.

NB: Mara utakapofika chuoni utapewa mwongozo wa mavazi utakaozingatiwa wakati wote uwapo
masomoni.

Il. VIFAA SAIDIZI KWAAJILI YA MWANAFUNZI

a) Kifaa cha kupimia mapigo ya moyo (Stethoscope)

b) Kifaa cha kupimia msukumo wa Damu (BP Machine)

c) Kifaa cha kupimia joto la mwili (Thermometer)

d) Kifaa vya kupimia urefu (tape measure)

e) ‘Patella Hammer’

f) Tochi ndogo maalumu ya kupimia wagonjwa

Q) Vitabu vya rejea vya kozi husika utakavyoelekezwa baada ya kufika chuoni.
h) Vifaa vya kuandikia kwa mfano madaftari, kalamu, rula n.k

i) Nguo na viatu vya michezo (wanaume jezi nyeupe na wanawake tracksuit nyeupe)
i) Ndoo kubwa ya plastiki (ujazo wa lita 20) ya kutunzia maji.

K) Godoro (urefu wa futi tatu kwa sita)

) Mwamvuli au koti la mvua

m) Shuka nne (4) zenye rangi ya light blue kwa wavulana na pink kwa wasichana, mto
mmoja na foronya mbili zenye rangi ya shuka, blanketi moja (1), chandarua na taulo.

n) Mwanafunzi aje na computer mpakato (laptop) ili kurahisisha kujifunza

0) Kikokotoo (Scientific calculator)
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1. VIFAA SAIDIZI KWA AJILI YA CHUO

a) ‘Ream’ moja ya karatasi za kutolea nakala/kurudufu (photocopy) kwa kila muhula kwa
wanafunzi wanaoanza na wanaoendelea.

b) Jembe na mpini kwa ajili ya shughuli mbalimbali chuoni.

c) Fyekeo moja kwa ajili ya shughuli za usafi chuoni.

d) Picha nne (4) Passport size.

e) Examination/clean Gloves box 1 kwa kila muhula kwa ajili ya mafunzo ya vitendo wodini
kwa wanafunzi wanaoanza na wanaoendelea.

Ninakutakia masomo mema.

o\

g s
Dr. Lucheri E Kweka

MKUU WA CHUO

HIRIKISH

o1l
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KIAMBATISHO I: Fomu ya Uthibitisho wa Utii wa Sheria na Taratibu za Chuo

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA AFYA

Idara ya Mafunzo na Maendeleo ya Wataalam

Fomu ya uthibitisho wa utii wa Sheria na taratibu za chuo kwa wanafunzi waliochaguliwa

kujiunga na masomo ya afya kwa ngazi za stashahada

Jina la Chuo: Chuo cha Afya na Sayansi Shirikishi Tanga

Mwaka wa Masomo: 2024/2025

Kozi: Afisa Tabibu

SEHEMU A: SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO

1.

w

Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa katika mazingira ya shule ifikapo saa 2.00 usiku. Mwanafunzi
atakayekuwa nje ya chuo zaidi ya muda uliotajwa hapo juu kwa sababu maalum anatakiwa kupata
ruhusa maalum kwa maandishi (gate pass) toka kwa Mkuu wa chuo au Mlezi wa chuo.

Kila mwanafunzi atawajibika kwa usafi wa chumba anachoishi na usafi wa mazingira ya chuo.
Hairuhusiwi kubandika magazeti/vipande vya magazeti au picha kwenye kuta za majengo ya chuo.
Kila mwanafunzi atatakiwa kushiriki kikamilifu katika michezo na shughuli nyingine za chuo kama
zitakavyoelekezwa na uongozi wa chuo.

Wageni hawaruhusiwi kuingia kwenye eneo la chuo bila idhini ya mlezi au Mkuu wa Chuo.
Endapo mgeni/wageni watahitaji kuzunguka na kuangalia maeneo ya chuo, watatakiwa kupata
kibali toka kwa Mkuu wa chuo.

Wageni hawaruhusiwi kuonana na wanafunzi wakati wa masomo na wanatakiwa kuwa
wameondoka kwenye maeneo ya chuo ifikapo saa 12 jioni

Wageni wote wanaoingia chuoni kuona wanafunzi wanatakiwa kuripoti kwa mkuu wa
chuo/mlezi wa wanafunzi kabla ya kuonana na mwanafunzi, kuandikisha katika kitabu cha
wageni kinachoonesha jina la mgeni, mahali anakotoka, uhusiano na mwanafunzi
anayemtembelea, anuani yake na muda wa kuingia na kutoka. Mwanafunzi atakayekutwa
akiwa na mgeni kwenye eneo la chuo bila taarifa atachukuliwa hatua za kinidhamu.

Page 6



10.
11.
12.

13.
14.

15.

16.
17.

18.

19.

20.

21.
22.

23.

Hairuhusiwi wanafunzi wa kiume kwenda kwenye mabweni ya wanafunzi wa kike na vivyo hivyo
kwa wanafunzi wa kike kwenda kwenye mabweni ya wanafunzi wa kiume.

Wanafunzi wanatakiwa kuvaa sare za chuo zenye staha wakati wote wanapokuwa darasani, katika
mafunzo kwa vitendo hospitalini na shughuli nyingine za chuo kama itakavyoelekezwa na uongozi
wa chuo.

Matumizi ya pombe, sigara, madawa ya kulevya hayaruhusiwi mwanafunzi anapokuwa masomoni.
Mwanafunzi atakayebainika kutumia atakuwa amevunja sheria na hivyo kuchukuliwa hatua.
Upigaji wa kelele katika maeneo ya chuo au hospitali hauruhusiwi.

Wanafunzi wote wanawajibika kutunza vifaa na majengo ya chuo. Ni marufuku Kkujihusisha na
uharibifu wa aina yeyote. Aidha, mwanafunzi atakayeharibu mali ya chuo, atawajibika kuilipa
pamoja na kuchukuliwa hatua za kinidhamu.

Hairuhusiwi kukaa na silaha ya aina yeyote, ikiwemo kisu au panga.

Mwanafunzi yeyote mwenye vifaa vya umeme mdogo kama kompyuta, radio ndogo na pasi, atoe
taarifa kwa Mkuu wa Chuo. Aidha, mwanafunzi haruhusiwi kuwa na jiko la aina yoyote au kifaa
chochote cha kuchemshia maji (heater) katika eneo la chuo.

Mwanafunzi anayeumwa anatakiwa kutoa taarifa kwa Mkuu/Mlezi wa Chuo. Kila mwanafunzi
anayehudhuria matibabu awe na ‘sick-sheet’ kabla ya kupata matibabu isipokuwa pale tu matibabu
yake yanakuwa ya dharura na upatikanaji wa ‘sick-sheet’ ni mgumu. Hata hivyo, bado mwanafunzi
huyo atatakiwa kujaziwa ‘sick-sheet’ wakati au baada ya matibabu. ‘Sick-sheet’ zote zinatakiwa
kurudishwa kwa Mkuu/Mlezi wa chuo na kutunzwa kwenye majalada ya kumbukumbu za
wanafunzi husika.

Mwanafunzi yeyote atakayethibitika kushiriki kutenda kosa la jinai atafukuzwa chuo.

Mwanafunzi anatakiwa kushiriki kikamilifu katika matukio yote yanayohusu mafunzo bila kukosa.
Ni marufuku kwa mwanafunzi kuondoka eneo la chuo/mafunzo bila taarifa ya maandishi kutoka
kwa mkuu wa chuo/mlezi wa wanafunzi.

Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha ya matusi au udhalilishaji, kupigana, kufanya migomo,
kushiriki vikao ambavyo sio rasmi, kuandamana kinyume cha utaratibu, kuiba na kumiliki mali
kinyume cha sheria.

Mwanafunzi haruhusiwi kufanya vitendo vyenye kushawishi ngono ndani ya mazingira ya chuo na
hospitali

Mwanafunzi anaruhusiwa kushiriki hafla za kiimani zinazohusiana na imani ya dini mbalimbali
baada ya kuwa amepata kibali kutoka kwa Mkuu wa Chuo. Aidha, ushiriki wa shughuli yoyote ya
kidini itakayothibitika kuingilia ratiba ya mafunzo au uvunjifu wa amani hautaruhusiwa.
Mwanafunzi haruhusiwi kushiriki au kuendesha harakati za kisiasa chuoni

Mwanafunzi atakayedhihirika kuwa mjamzito hataweza kuendelea na masomo. Atarudishwa
nyumbani mpaka ajifungue na kulea mtoto kwa miezi isiyopungua sita. Kisha atapewa utaratibu wa
kurejea na kuendelea na masomo.

Mwanafunzi anatakiwa kufuata taratibu zote wakati wa mitihani. Aidha kushiriki katika kughushi
matokeo ya mitihani, nyaraka za serikali hakutavumiliwa, na hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi
ya wahusika.
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SEHEMU B: MWONGOZO WA MAVAZI

1. NGUO ZINAZORUHUSIWA
Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na pia ili kuwasaidia wanafunzi waweze
kufanya kilicho sahihi, ufafanuzi wa nguo zinazoruhusiwa ni kama ifuatavyo:
1.1 Kwa wasichana/wanawake
a) Wavae sketi au gauni isiyo ya kubana, kitambaa kisichokuwa transparent na iwe ndefu ya
kuvuka magoti akiwa amekaa
b) Kuvaa sare pamoja na vitambulisho wakati wote wa darasa, wodini na maeneo ya mazoezi kwa
vitendo nje ya chuo
c) Sare:
+ Sare za wauguzi: Wavae gauni ya mikono mifupi yenye rangi na mtindo uliochaguliwa na
Baraza la Uuguzi na Ukunga.
» Sare kwa kada za vyuo vya Sayansi Shirikishi: Gauni nyeupe ya mikono mifupi isiyokuwa
na ribbon
d) Nguo zilizoruhusiwa katika maeneo ya mazoezi kwa vitendo (mfano; koti jeupe)
e) Nguo safi na zilizopigwa pasi
f) Nguo za michezo na tisheti zilizochaguliwa na taasisi/ serikali ya wanafunzi
g) Uvaaji wa soksi ndefu za aina moja zenye rangi nyeupe
h) Hijabu iwe ya rangi nyeupe na iwe fupi inayoingizwa kwenye sare

1.2 Kwa wavulana/wanaume
a) Kuvaa suruali ndefu zisizo za kubana na kuchomekea na kufunga mkanda pamoja na kuvaa
vitambulisho wakati wote wa darasani, wodini na maeneo ya mazoezi kwa vitendo nje ya
chuo
b) Sare:
 Sare za wauguzi: Wavae shati na suruali yenye rangi na mtindo uliochaguliwa na Baraza la
Uuguzi na Ukunga.
+ Sare kwa kada za vyuo vya Sayansi Shirikishi: Suruali ya khaki na shati jeupe lenye mikono
mifupi.
¢) Nguo zilizoruhusiwa katika maeneo ya mazoezi kwa vitendo (mfano; koti jeupe)
d) Nguo safi zilizopigwa pasi
e) Nguo zinazoendana na rangi iliyochaguliwa na taasisi/Baraza la taaluma
f) Nguo zenye mtindo wa kushona uliopitishwa na taasisi/Baraza la taaluma
g) Nguo za michezo na tisheti zilizochaguliwa na taasisi/ serikali ya wanafunzi
h) Uvaaji wa soksi za aina moja zenye rangi nyeupe
1) Vest au T-Shirt inayovaliwa ndani ya shati iwe yenye rangi nyeupe
1.3 Nguo za kujikinga na baridi zinazoruhusiwa kwa jinsia zote
a) Sweta lenye rangi nyeupe lisilokuwa na urembo au maandishi yeyote.

b) Kwa vyuo vilivyoko kwenye mikoa yenye baridi kali wanafunzi wanaruhusiwa kuvaa mavazi ya
nyongeza juu ya sare ya chuo mfano skafu nyeupe na koti lenye rangi nyeupe
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2. NYWELE ZINAZORUHUSIWA
Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na pia ili kuwasaidia wanafunzi waweze
kufanya kilicho sahihi, ufafanuzi wa mitindo ya nywele inayoruhusiwa ni kama ifuatavyo:
2.1 Kwa wasischana/wanawake
a) Nywele fupi za asili za kuchania kitana
b) Nywele ndefu za asili zifungwe kwa vibanio kuelekea kisogoni ili sura ionekane na zisiachwe
kuning’inia
¢) Nywele za asili za kusuka kwa msitari bila rasta (Utii wa Rhoda)
2.2 Kwa wavulana/ wanaume
a) Nywele fupi za asili zinazolingana za kuchania kitana

3. UREMBO UNAORUHUSIWA
Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na ili kuwasaidia wanafunzi waweze kufanya
kilicho sahihi, ufafanuzi wa aina ya urembo unaoruhusiwa ni kama ifuatavyo: a) Pete za ndoa b)
Kucha fupi
C) Saa
d) Miwani kwa wenye matatizo ya macho
e) Kofia kwa wenye matatizo ya ngozi (Albino)

4. VIATU VINAVYORUHUSIWA
Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na ili kuwasaidia wanafunzi waweze kufanya
kilicho sahihi, ufafanuzi wa viatu vinavyoruhusiwa ni kama ifuatavyo:

a) Viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi Kisichotoa sauti wakati wa kutembea sakafuni.
b) Viatu vya michezo wakati wa michezo
5. MAVAZI YASIYORUHUSIWA

5.1 Mavazi yasiyoruhusiwa kwa wasichana/ wanawake
a) Nguo zinazobana
b) Nguo (gauni/sketi) fupi zinazoacha magoti wazi wazi manafunzi akiwa amekaa.
¢) Nguo zinazoacha sehemu ya mwili wazi kama kitovu na kifua
d) Nguo zinazoonyesha maungo/ nguo za ndani (transparent)
e) Nguo zilizokunjamana (Hazikunyooshwa)
f) Nguo chafu (Hazikufuliwa)
g) Nguo zilizochanika/kufumuka zipu au vifungo
h) Nguo zisizoendana na rangi zilizopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni
i) Nguo zisizoendana na mtindo uliopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni
J) Nguo ambazo zina picha, michoro, na maandishi ambayo hayaendani na shughuli za serikali
k) Kaptura aina yoyote ile kama vile pedo na pensi
I) Suruali zilizofumuliwa (zilizotobolewa) kwenye sehemu ya magoti na mapajani
m) Kwenda na khanga/kitenge kwenye bwalo la chakula bila kuwa na nguo ya ndani
n) Kuvaa nguo za kulalia (night dress) kwenye makundi ya kusoma na kupita nazo kwenye
mazingira ya chuo
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0) Nguo yenye maandishi ya chama chochote cha siasa au ushabiki wa kitu fulani
p) Nguo yoyote inayopingana na maadili ya Utumishi wa Umma
q) T-shirt zenye picha za kutisha na maandishi yasiyo na staha

5.2 Mavazi yasiyoruhusiwa kwa wavulana/wanaume

a) Suruali aina ya kadeti au jeans kutumika kama sare (hata kama ni ya rangi ya khaki)
b) Suruali za kubana (modo)

c) Shati la kubana (Slimfit)

d) Kuvaa suruali mlegezo (Kata K)

e) Nguo zinazoacha sehemu ya mwili wazi kama kitovu na kifua

f) Kufunga vifungo vichache vya shati ili kifua kionekane

g) Nguo zilizochanika/kufumuka zipu au vifungo

h) Nguo zisizoendana na rangi zilizopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni

1) Nguo zisizoendana na mtindo uliopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni

J) Suruali yoyote fupi au iliyoachwa bila kupindwa chini

k) Suruali zilizofumuliwa (zilizotobolewa) kwenye sehemu ya magoti na mapajani

I) Kaptura ya aina yoyote

m) Nguo yenye maandishi ya chama chochote cha siasa au ushabiki wa kitu fulani

n) Nguo yoyote inayopingana na maadili ya Utumishi wa Umma

0) Nguo ambazo zina picha, michoro, na maandishi ambayo hayaendani na shughuli za serikali

6. NYWELE ZISIZORUHUSIWA
a) Nywele chafu ambazo hazikutengenezwa vizuri
b) Nywele bandia au zilizopakwa rangi
c¢) Kufuga nywele ndefu kwa wavulana/wanaume

d) Kusuka rasta au mtindo wowote wa nywele za kuning’inia
e) Unyoaji nywele mitindo isiyofaa k.m kiduku, pank, zungu la unga (kipara)
f) Kufuga ndevu
7. UREMBO USIORUHUSIWA
a) Hereni, Bangili, Mikufu, Pete ambazo si za ndoa pamoja na manukato yenye harufu kali
b) Kunyoa nyusi na kupaka wanja
¢) Kupaka rangi za midomo
d) Kufuga kucha ndefu
e) Kupaka rangi kwenye kucha
f) Uvaaji wa kucha bandia
g) Meno ya urembo wa dhahabu hayaruhusiwi

8. VIATU VISIVYORUHUSIWA
a) Kandambili pamoja na makobazi
b) Viatu vya michezo pamoja na raba (isipokuwa wakati wa shughuli maalum za michezo)
¢) Viatu vya rangi isiyopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni
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d) Kuvaa viatu bila socks
e) Viatu vya mchuchumio
f) Viatu vya kisigino vyenye kutoa sauti kwenye sakafu

ANGALIZO: Uvunjaji wa taratibu zilizoainishwa katika fomu hii unaendana na adhabu, ambazo
zimeelekezwa katika kitabu cha maadili ya wanafunzi walioko katika vyuo vya afya kilichotolewa, na
Wizara ya Afya mwaka 2019 (Disciplinary Code for Students in Health Training Institutions Revised
2019)

SEHEMU C: UTHIBITISHO

IVHIMI s niliyechaguliwa kujiunga na masomo ya Afya
kwakadaya...........ooiiiiiiii NEAZI YA oot
nathibitisha kuzisoma na kuzielewa Sheria na Taratibu za Chuo pamoja na Mwongozo wa Mavazi
niwapo chuoni.

Hivyo nathibitisha kuwa nitakuwa tayari kuzifuata kwa kipindi chote nitakachokuwa hapa chuoni na
nakubali kuchukuliwa hatua za kinidhamu endapo nitathibitika kukiuka taratatibu hizo.

Jinala MWanafunzi: ... . ..o
N F:1 111
1 (] L
MM e Mzazi/Mlezi/Mfadhili wa mwanafunzi tajwa hapo
juu (katika sehemu C) aliyechaguliwa kujiunga na masomo vya Afya kwa kada
D2 T ngazi )2

nathibitisha kuzisoma na kuzielewa Sheria na Taratibu za Chuo pamoja na Mwongozo wa Mavazi
utakaozingatiwa na mwanangu awapo chuoni.

Hivyo nathibitisha kuwa nitakuwa tayari na nakubali mwanangu achukuliwe hatua za kinidhamu
endapo atakiuka taratatibu hizo.

JINA 18 MZAZI/MICZI: ..o e e e et
NF:1 071 o

T AT ..o
Imepokelewa na kushuhudiwa na:

Jina 1a MKUU WA CRUO: oo e e
NF:1 011 o

Tarehe: ..o
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KIAMBATISHO Il: Fomu ya Matibabu

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF HEALTH

,\\ o

MEDICAL EXAMINATION FORM FOR STUDENTS JOINING ALLIED HEALTH
TRAINING INSTITUTIONS AND NURSING SCHOOLS

NAME OF THE INSTITUTION: ..ccutiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiitiitieieiieietciaetacsssascacsscnscnces
PROGRAMME: ....oiiiiiiiiiiiiiiiiitiiiiiieittittiettiaciassssacssssssssssssassssssssssscssssssnsons

YEAR OF STUDY : coiitiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiitiitiittieeietitciasiacssssiaccssssscsssssscsssssscsssenss

PART A: STUDENT’S PARTICULARS
STUDENT’S FULL NAME: ..

DATE OF BIRTH: ...

SEX: (Male/Female) ..........cccvvvecveeen., MARITAL STATUS: ...ooveeeeeeeeeeeeeeee

PART B: STUDENT’S MEDICAL HISTORY

Does the examinee have current history of any of the following? Indicate YES or NO

TuberculoSiS? ..occoeeeeeeeeeeeeeeee

Epilepsy? ....covvevvieiieececee

Sicklecell? ........oooviiiiiiiiii.

Asthmatic or with Allergic to something (specify)? ..............
Psychiatric? ... Vision
impairment? .................

Hearing disorder? ...................

Physical disability? .................

Any other significant medical condition/disorder? (please specify) ..............cccooeviiinn.n.
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PART C: PHYSICAL EXAMINATION

Height (cm): ..., Weight (kg): cooovvvviii BP (mmHg): .....................

Any significant finding from systemic examinations (please specify):

PART D: INVESTIGATIONS’ FINDINGS

Please indicate any significant finding from the following Laboratory and Radiological tests

FBP: o Urinalysis: .ooveeeii i
Random Blood Sugar (provide the results): ..............ccooeviiinnit. Blood group ...................
Stool analysis: ........c.cooeviiiiiiiiiiii,

Any other relevant investigation performed (please give brief findings):

PART E: CONCLUSION

I have examined

Qualification .....................c.ee. Title oo

HOSPItAl’S NAIMC: ...ttt e ettt e e e et e e e et e e e

(Official hospital’s stamp)
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KIAMBATISHO I11: Fomu ya Usajili
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

MINISTRY OF HEALTH
INSTITUTION NAME: ...ciiiiiiiiiiiiiiiiiiiiitiiiieieiieietecaetaciscncsnccacscnscnces

{2

STUDENT’S REGISTRATION FORM

ADMISSION OFFICE

STUDENT NAME ...
DATE OF BIRTH ..ot

NATIONALITY oo e,
NATIONAL IDENTIFICATION NUMBER..... .ot

ADDRESS ... o
SEX Male: ] Female: ]

MARITAL STATUS ..o
TELEPHONE NUMBER ...
NACTVET REGNUMBER ...
PROGRAM ...
NTA LEVEL ..

REMARKS FROM NACTVET SYSTEM Available: [ ] Not Available:[_]
If Not Available, state why?

ADMISSION OFFICER’S SIGNATURE ...
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| TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI |

NDUGU WA KWANZA Passport size
JINA KAMILE (MATATU) ©o e

UHUSIANO NA MWANAFUNZIL. ... i
ANUAN Y A PO ST A e

MTAA: KATA: WILAYA: ...
MKOA: . NAMBA YASIMU: ...,

BARUAPEPE: ... .,
NDUGU WA PILI

JINA KAMILE (MATATU) <o e

UHUSIANO NA MWANAFUNZL. . .. e e
ANUANI Y A PO ST A e

MTAA: . KATA: ... WILAYA: ...
MKOA: .. NAMBA YA SIMU: ...
BARUA PEPE: .. ..

Nathibitisha kuwa taarifa nilizojaza katika fomu hii ni sahihi na kweli tupu.

JINAKAMILI .. CHEO: ...
ANU AN Y A POS T A e
MTAA: KATA: ... WILAYA: ..

MKOA: NAMBA YASIMU: ...

SAHIHI: . MUHURIWAOFISIE: ...
TAREHE: ...
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| ACCOUNTANT’S OFFICE (Payment of School Fees) |

TOTAL AMOUNT PAID
TOTAL AMOUNT NOT PAID ...ttt

PAID SMESTER Il EXAMINATION FEES? YES ] NO []

ACCOUNTANT’S SIGNATURE ..o
STUDENT’S SIGNATURE ...

PATRON / MATRON OFFICE (if accommodation offered)

HOSTEL NAME / BLOCK e

ASSIGNED ROOM NUMBER ... i
STUDENT’S DISABILITY (Briefly describe in case of any disability)

| STUDENT’S DECLARATION

e declares that all the information provided are correct
to the best of my knowledge and shall be held responsible in case of wrong information.
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WIZARA YA AFYA
KIAMBATISHO NA. IV: FOMU YA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI
1. Uthibitisho wa Mzazi/Mlezi

Mimi BW/B1/... e ambaye ni mzazi/mlezi wa
BW/Bl. et nakiri ~ kupokea  maelekezo ya
Wizara/Chuo yanayomhusu kijana wangu. Ninaahidi kumsimamia mwanafunzi huyu atekeleze
maelekezo yote ikiwa ni pamoja na kulipa ada kwa ukamilifu ili aweze kupokelewa chuoni na kuanza
masomo ndani ya muda uliopangwa. Pia ninaahidi kushirikiana na uongozi wa chuo kuhakikisha

mwanafunzi huyu anasoma kwa bidii na kuonyesha nidhamu wakati wote wa mafunzo.

Jina kamili la mzazi/mlezi (Wa Kiume)............oooiiiiiiii i

Kazi anayofanya: WEKA PICHA

ANUANT KAl YA BABA

NaAMDA Za SIMU. MZAZI/ MLEZI
WA KIUME

BarUa PEPE. HAPA

SAINE.

Jina kamili la mzazi/mlezi (wa kike)

Kazi anayofanya:

_ N WEKA PICHA
Anuani Kamiliz YA BABA
Namba za simu: MZAZI/ MLEZI
BarlUa PP, e WA KIUME

- HAPA
SN

Taarifa ya Mtendaji wa kata
Jina la Afisa Mtendaji Wa Kata: ...........ooiiiiiiiii e
Jina la Kata:

AU AN L e
NaMDA Z8 SIMIU. e e
B AU PP, ottt

SN e e
Muhuri wa ofisi
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